VH

Một người đi từ Vũng Tàu lúc 6 giờ 10 phút và đến khu du lịch Suối Tiênlúc  8 giờ 40 phút bằng xe máy với vận tốc là 48 km/giờ.

a) Tính quãng đường từ Vũng Tàu đến khu du lịch Suối Tiên.

b) Nếu người đó đi bằng ô tô với vận tốc  60km/giờ thì đến khu du lịch SuốiTiên lúc mấy giờ?

H24
3 tháng 4 2022 lúc 18:32

a, quãng đg là

(8h40p-6h10p).48=120(km)

b,nếu vận tốc là 60km/h thì thời gian đến khu du lịch là

120:60=2(h)

đáp số:a,120km

           b,2h

Bình luận (0)
NH
3 tháng 4 2022 lúc 18:41

quãng đường là

(8 giờ 40 phút- 6 giờ 10 phút) x 48=120(km)

nếu vận tốc là 60km/h thì thời gian đến khu du lịch là

120:60=2(giờ)

Đ/s:120 km

      2 giờ

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
CD
Xem chi tiết
HM
Xem chi tiết
HC
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
BA
Xem chi tiết
MD
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết