DA

Một người đi qua một chiếc cầu dài 2100m hết 7 phút. Tính vận tốc của người đó theo đơn vị km/giờ.

H24
19 tháng 4 2022 lúc 20:01

2100m = 2,1 km

7 phút = 7/60 giờ

vận tốc người đó là

2,1 : 7/60 = 18 (km/giờ)

Bình luận (0)
H24
19 tháng 4 2022 lúc 20:05

 1 phút người đó đi được là:
    2100 : 7 = 300 (m) = 0,3 km
 Vận tốc của người đó là:
    0,3 x 60 = 18 (km/giờ)
        Đáp số : 18 km/giờ

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
LD
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
DA
Xem chi tiết
TB
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
IN
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết