PN

một người đi bộ từ A với vận tốc 4,5km/giờ và đến B lúc 12giờ .biết quãng đường AB dài 14,4 km .hỏi người đó đi từ A lúc mấy h ,biết dọc đương có dừng lại mất 40phút

LL
19 tháng 4 2016 lúc 21:13

Thời gian người đo đi từ A đến B là: (không kể thời gian nghỉ)

14,4 : 4,5 = 3,2 (giờ)

Đổi: 3,2 giờ = 3 giờ 12 phút

Người đó đi từ A lúc:

12 giờ - 3 giờ 12 phút - 40 phút = 8 giờ 8 phút

Đáp số: 8 giờ 8 phút

Bình luận (0)
LD
19 tháng 4 2016 lúc 21:14

Thời gian người đo đi từ A đến B là: (không kể thời gian nghỉ)

14,4 : 4,5 = 3,2 (giờ)

Đổi: 3,2 giờ = 3 giờ 12 phút

Người đó đi từ A lúc:

12 giờ - 3 giờ 12 phút - 40 phút = 8 giờ 8 phút

Đáp số: 8 giờ 8 phút

Bình luận (0)
LD
19 tháng 4 2016 lúc 21:14

Đáp số: 8 giờ 8 phút

Bình luận (0)
HD
19 tháng 4 2016 lúc 21:42
Thoi gian nguoi do di quang duong ab la 14,4÷4,5+40phut=72phut Doi 72phut =1gio12phut Nguoi do di tu a luc so gio la 12gio-1gio12phut=10gio48phut
Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
VA
Xem chi tiết
DP
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết
VH
Xem chi tiết
CT
Xem chi tiết
JG
Xem chi tiết
LM
Xem chi tiết