NA

Một người đi bộ đi được 14,8km trong 3 giờ 20 phút. Tính vận tốc của người đi bộ với đơn vị đo là m/phút.

DH
21 tháng 3 2016 lúc 15:14

3 giờ 20 phút = \(3\frac{1}{3}\) h

Vận tốc đi bộ với đơn vị m/ phút là :

               14,8 : \(3\frac{1}{3}\)=4,44 ( km/h)

1h= 60 phút

Ta có : 4,44 : 60 = 0,74 km/ phút

0,74 km= 740 m / phút

                  đáp số : 740 m/phút

ở lớp mk làm thế này

Bình luận (0)
ND
21 tháng 3 2016 lúc 15:23

3 giờ 20 phút = 200 phút; 14,8km = 14800m

Vận tốc của người đó là : 14800 : 200 = 74 (m/phút)

Đáp số : 74 m/phút

Bình luận (0)
ND
21 tháng 3 2016 lúc 15:27

74 mới đúng . Muốn biết cách làm thì coi ở trên đó 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PB
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
LV
Xem chi tiết
TM
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
BP
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết