QT

Một người công nhân trung bình mỗi phút kéo được 22 viên gạch lên cao 4m. Tính công suất trung bình của người công nhân đó. Biết mỗi viên gạch nặng 1,5kg.

            a. Tính công mà người đó thực hiện.

            b. Tính công suất trung bình của người đó.

H24
5 tháng 5 2022 lúc 22:06

Công ng đó thực hiện

\(A=P.h=10m.h=10.1,5.22.4=1320J\) 

Công suất

\(P=\dfrac{A}{t}=\dfrac{1320}{60\left(1p=60s\right)}=22W\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PC
Xem chi tiết
ML
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
MP
Xem chi tiết
KD
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết