HL

Một người có thể nhìn rõ các vật cách mắt 12 cm thì mắt không phải điều tiết. Lúc đó, độ tụ của thuỷ tinh thể là 62,5 (dp). Khoảng cách từ quang tâm thuỷ tinh thể đến võng mạc gần giá trị nào nhất sau đây?

A. 1,8 cm.

B. 1,5 cm. 

C. 1,6 cm. 

D. 1,9 cm.

VN
31 tháng 1 2018 lúc 8:29

Chọn A

+ Khi quan sát trong trạng thái không điều tiết:

D min = 1 f max = 1 O C V + 1 O V

⇒ 6 , 25 = 1 0 , 12 + 1 O V ⇒ O V = 0 , 018 m  

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết