HL

Một ngoại lực tuần hoàn F = 4 , 8 cos 2 π f t  N (với f thay đổi được) cưỡng bức một con lắc lò xo (độ cứng lò xo k = 80 N/m, khối lượng vật nặng m = 200 g dao động. Khi f = f 0 thì biên độ của con lắc lò xo đạt cực đại. Tần số f 0  là:

A. π 10  Hz.

B. 4,8 Hz.

C. 1 10 π  Hz.

D. 10 π  Hz.

VN
29 tháng 12 2018 lúc 13:32

Đáp án D

Biên độ dao động của con lắc cực đại khi xảy ra cộng hưởng  f = 1 2 π k m = 10 π H z

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết