HL

Một mối hàn của một cặp nhiệt điện có hệ số  α T = 65 (mV/K) được đặt trong không khí ở 20 0 C, còn mối hàn kia được nung nóng đến nhiệt độ 232 0 C. Suất điện động nhiệt điện của cặp nhiệt khi đó là

A. E = 13,00mV

B. E = 13,58mV

C. E = 13,98mV.

D. E = 13,78mV.

VN
8 tháng 1 2017 lúc 10:16

Chọn D

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết