2phuts = 120 s
công suất
\(P=\dfrac{A}{t}=\dfrac{7500}{120}=62,5W\)
2phuts = 120 s
công suất
\(P=\dfrac{A}{t}=\dfrac{7500}{120}=62,5W\)
Câu 4: Một con ngựa kéo xe chuyển động đều với vận tốc 7,2 km/h, công suất kéo là 700 W.
a, Tính công của con ngựa thực hiện trong 30 phút.
b, Tính lực kéo của ngựa.
Một con ngựa kéo một cái xe với lực kéo không đổi 150N và đi được 120m trong 3 phút. a)Tính công của lực kéo của con ngựa?
b)Tính công suất của ngựa? Cho biết ý nghĩa số công suất của ngựa
Với lực kéo 525 N, một ô tô đã thực hiện một công bằng 4 200 kJ để chuyển động đều trong thời gian 10 phút.
a/ (TH)Tính công suất của động cơ ô tô.
b/ (VD)Tính vận tốc chuyển động của ô tô?
Một chiếc xe chuyển động điều với vận tốc 36km/h dưới tác dụng một lực kéo không đổi là 4000N
1/Tính công
2/ Tính công suất
3/Muốn có công suất mà động cơ xe thực hiện tăng gấp 2 lần thì cần phải tăng hay giảm vận tốc của xe,tìm vận tốc lúc này
Một công nhân dùng ròng rọc để đưa thùng hàng lên cao 8m trong 1 phút với lực kéo 3000 N. Tính:
a. Trọng lượng thùng hàng.
b. Công của lực kéo do người công nhân thực hiện ?
c. Công suất của người công nhân đó ?
Giải bài toán trên trong 2 trường hợp: TH1: dùng ròng rọc cố định, TH2: dùng ròng rọc động.
Một động cơ điện tiêu thụ công suất 7,5kW. Trong 2 giây động cơ điện thực hiện được một công là
A.
75 J
B.
15000 J
C.
750 J
D.
7500J
Một con ngựa kéo một cái xe với một lực kéo không đổi bằng 40N và đi được 2,5km trong 20 phút. Tính công và công suất trung bình của con ngựa.
một người đi bộ trong 5p đi đc 100 bước ,mỗi bc cần 1 công 30j .Tính công suất của ng đó
Một cần trục nâng một vật có khối lượng 650kg lên cao 5m theo phương thẳng đứng trong thời gian 25 giây. Tính công và công suất của cần trục.