H24

một mảnh vườn hình chữ nhật được vẽ trên bản đồ tỉ lệ 1 : 500 có chiều dài là 8 cm , chiều rộng 6 cm . diện tích của mảnh vườn là bao nhiêu ?

LB
13 tháng 10 2018 lúc 21:32

Bài giải:( Mk giảng chi tiết ra cho bn dễ hiểu)

Chiều dài thực tế của mảnh vường là:

8x500=4000(cm)'

Chiều rộng thực tế của mảnh vường là:

6x500=3000(cm)

Scủa mảnh vườn là:

4000x3000=12000000(cm2)

ddooir12000000cm2=.ha

Bình luận (0)
LB
13 tháng 10 2018 lúc 21:35

đổi 12000000m2= 1200ha

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
DA
Xem chi tiết
QA
Xem chi tiết
KL
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
VT
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
LL
Xem chi tiết