HC

Một mảnh vườn hình chữ nhật có chu vi là 160m, chiều rộng bằng 3/5 chiều dài. Người
ta trồng rau trên mảnh vườn đó, trung bình cứ 10m2 thu hoạch được 22 kg rau. Hỏi trên cả
mảnh vườn đó thu hoạch được bao nhiêu ki – lô – gam rau?

H24
8 tháng 3 2022 lúc 14:09

Nửa chu vi mảnh vườn là:

160:2=80(m)

Chiều rộng mảnh vườn là:

80:(3+5)x3=30(m)

Chiều dài mảnh vườn là:

80-30=50(m)

Diện tích mảnh vườn là:

30x50=1500(m2)

Trên cả mảnh vườn đó thu hoạch được số ki – lô – gam rau là:
1500:10x22=3300(kg)

Đáp số: 3300 kg

Bình luận (0)
LH
8 tháng 3 2022 lúc 14:09

nửa chu vi mảnh vườn là: 160:2=80 m

chiều dài là: 80:(3+5)x5=50 m

chiều rộng là: 80-50=30 m

diện tích mảnh vườn là: 50x30=1500 m2

thu hoạch được số kg rau là: 1500:10x10=1500 kg

Đ/S:..

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
BM
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết