HM

Một mảnh vườn hình chữ nhật có chiều dài 60m. chiều rộng bằng 2/3 chiều dài. Người ta trồng rau trên mảnh trên vườn đó. trung bình cứ 10 mét vuông thu được 15kg rau. Hỏi trên cả mảnh vườn đó. người ta thu hoạch được bao nhiêu tạ rau?

HN
11 tháng 4 2022 lúc 16:37

Chiều rộng mảnh vườn hình chữ nhật đó là :

60 × 2/3 = 40(m)

Diện tích mảnh vườn hình chữ nhật đó là :

60 × 40 = 2400 (m2)

Trên cả mảnh vườn đó, người ta thu hoạch được số tạ rau là :

2400 : 10 × 15 = 3600(kg)

Đổi 3600kg = 36 tạ 

Đáp số : 36 tạ

Bình luận (0)
H24
11 tháng 4 2022 lúc 16:38

Chiều rộng mảnh vườn hình chữ nhật đó là 60 × 2/3 = 40(m)

Diện tích mảnh vườn hình chữ nhật đó là 60 × 40 = 2400 (m2)

người ta thu hoạch được số tạ rau là 2400 : 10 × 15 = 3600(kg)

Đổi 3600kg = 36 tạ 

Bình luận (0)
DG
11 tháng 4 2022 lúc 16:38

Chiều rộng của mảnh vườn là:

 60 x 2/3= 40 ( m)

Diện tích của mảnh vườn là:

 60 x  40= 2400( m2)

Thu đc số tạ rau là :

2400 : 10 x 15 = 3600 ( kg ) = 36 tạ

 

 

Bình luận (2)

Các câu hỏi tương tự
TT
Xem chi tiết
DM
Xem chi tiết
H2
Xem chi tiết
LP
Xem chi tiết
NG
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết
PV
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết