PB

Một mảnh giấy hình chữ nhật có chiều dài 40cm và chiều rộng bằng 1 5 chiều dài. Diện tích mảnh giấy đó là:

A. 8 cm

B. 48  cm 2

C. 96  cm 2

D. 320 cm 2

CT
18 tháng 5 2017 lúc 2:17

Đáp án D

Chiều rộng của hình chữ nhật là:

40 : 5 = 8 (cm)

Chu vi hình chữ nhật là:

(40 + 8) x 2 = 96 (cm)

Diện tích hình chữ nhật là:

40 x 8 = 320 ( cm 2 )

Đáp sô: 320  cm 2

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TN
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết
BH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
MQ
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết