HL

Một mạch điện như hình vẽ. R = 12 Ω , đèn Đ: 6 V - 9 W ; bình điện phân (P) bằng CuSO 4  có anot bằng Cu; ξ = 9 V ,   r = 0 , 5 Ω . Đèn sáng bình thường, khối lượng Cu bám vào catot trong 2 phút là: 

A. 50 mg

B. 60 mg.

C. 80 mg

D. 40 mg.

VN
30 tháng 4 2019 lúc 5:48

Đáp án C

Đèn sáng bình thường:

Áp dụng định luật Farađây:

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết