HL

Một mạch điện kín gồm hai nguồn điện E,  r 1  và E,  r 2  mắc song song với nhau, mạch ngoài chỉ có điện trở R. Biểu thức cường độ dòng điện trong mạch là:

A.  I = 2 E R + r 1 + r 2

B.  I = E R + r 1 . r 2 r 1 + r 2

C.  I = 2 E R + r 1 . r 2 r 1 + r 2

D.  I = 2 E R + r 1 + r 2 r 1 . r 2

VN
2 tháng 1 2018 lúc 2:26

Chọn: B

Hướng dẫn:

Một mạch điện kín gồm hai nguồn điện E,  r 1  và E,  r 2  mắc song song với nhau, mạch ngoài chỉ có điện trở R.

- Hai nguồn điện mắc nối tiếp nên suất điện động E = E 1 = E 2 ,

- Biểu thức cường độ dòng điện trong mạch là

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết