HL

Một mạch dao động LC lí tưởng với điện áp cực đại trên tụ là U 0 . Biết khoảng thời gian để điện áp u trên tụ có độ lớn 4   μ s  không vượt quá u  trong một chu kì là 0 , 8 U 0 . Điện trường trong tụ biến thiên theo thời gian với tần số góc là

A.  1 , 85.10 6  rad/s

B.  0 , 63.10 6  rad/s

C.  0 , 93.10 6  rad/s

D.  0 , 64.10 6  rad/s

VN
7 tháng 7 2019 lúc 3:52

Hướng dẫn: Chọn đáp án C

Khoảng thời gian để điện áp u trên tụ có độ lớn u không vượt quá 0 , 8 U 0  trong một chu kì là  4 t 1 = 4 1 ω arcsin 0 , 8 U 0 U 0

Thay số vào ta được:  4 1 ω arcsin 0 , 8 = 4.10 − 6 ⇒ ω ≈ 0 , 93.10 6  (rad/s)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết