HL

Một mạch dao động LC gồm một cuộn cảm L   =   500   μ H và một tụ điện có điện dung  C   =   5   μ F . Lấy π 2 = 10 . Giả sử tại thời điểm ban đầu điện tích của tụ điện đạt giá trị cực đại  Q 0 = 6 . 10 - 4 C . Biểu thức của cường độ dòng điện qua mạch là

A.  i = 6 cos 2 . 10 4 t + π 2   A

B.  i = 12 cos 2 . 10 4 t - π 2   A

C.  i = 6 cos 2 . 10 6 t - π 2   A

D.  i = 12 cos 2 . 10 4 t + π 2   A

VN
7 tháng 2 2017 lúc 14:23

Chọn đáp án D

Tần số góc của mạch dao động 

Dòng điện cực đại chạy trong mạch: 

Tại t = 0, điện tích trên tụ là cực đại 

→  Vậy

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết