HL

Một mạch dao động LC có tụ điện C = 25 pF và cuộn cảm L = 4 . 10 - 4 H. Lúc t = 0, dòng điện trong mạch có giá trị cực đại và bằng 20 mA. Biểu thức của điện tích trên bản cực của tụ điện là

A.  q = 2 cos 10 7 t ( nC )

B.   q = 2 . 10 - 9 cos 2 . 10 7 t ( C )

C.  q = 2 cos 10 7 t - π 2 ( nC )

D.  q = 2 . 10 - 9 cos 10 7 t + π 2 ( C )

VN
20 tháng 5 2017 lúc 14:12

Đáp án A

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết