DH

một lớp họcMột lớp học có 45 hs gồm 3 loại học lực: giỏi, khá, trung bình. Số hs trung bình chiếm 7/15 số học sinh cả lớp, số hs khá bằng 5/8 số hs còn lại. tính số học sinh giỏi của lớp

H24
19 tháng 4 2022 lúc 20:14

số học sinh trung bình là

45 x 7/15 = 21 (học sinh)

số học sinh khá là

( 45 - 21) x 5/8 = 15 (học sinh)

số học sinh giỏi là

45 - 21 - 15 = 9 (học sinh)

Bình luận (0)
H24
19 tháng 4 2022 lúc 20:18

soo hs TB cua lop do la:
  4 . 7/15= 21 hs
so hs kha cua lop do la:
 (45-21) . 5/8= 15 hs
so hs gioi cua lop do la:
  45-21-15= 9 hs

Bình luận (0)
NT
19 tháng 4 2022 lúc 20:24

Số học sinh trung bình của lớp là:

 

Giải sách bài tập Toán 6 | Giải bài tập Sách bài tập Toán 6

 

Số học sinh còn lại là:

45 - 21 = 24(Học sinh)

Số học sinh khá của lớp là:

 

Giải sách bài tập Toán 6 | Giải bài tập Sách bài tập Toán 6

 

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
TN
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
JC
Xem chi tiết
CL
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
VT
Xem chi tiết