LP

Một lớp học có 48 học sinh xếp loại văn hóa giỏi, khá, trung bình, không có học sinh yếu kém. Số học sinh trung bình chiếm 5/12 số học sinh của lớp. Số học sinh kahs bằng 4/7 số học sinh còn lại. Tính số học sinh giỏi của lớp.

H24
26 tháng 5 2016 lúc 16:19

Số học sinh trung bình là:

48 x 5/12 =20 ( học sinh  trung bình )

Số học sinh khá là:
( 48 - 20 ) x4/7 = 16 ( học sinh khá )

Số học sinh giỏi là:

48 - 20 - 16 = 12 ( học sinh giỏi )

Đáp số: 12 học sinh giỏi

ai k mik mik sẽ k lại nha !

Bình luận (0)
SG
26 tháng 5 2016 lúc 15:49

Số học sinh trung bình là:

48x5/12=20( học sinh)

Số học sinh khá là:

(48-20)x4/7=16( học sinh)

Số học sinh giỏi là:

48-20-16=12( học sinh)

Bình luận (0)
PG
26 tháng 5 2016 lúc 15:53

Số học sinh giỏi là 12 học sinh

Bình luận (0)
LD
26 tháng 5 2016 lúc 15:55

Số học sinh trung bình là: 48x5/12=20( học sinh)

Số học sinh khá là: (48-20)x4/7=16( học sinh)

Số học sinh giỏi là: 48-20-16=12( học sinh)

Bình luận (0)
HK
27 tháng 4 2021 lúc 14:58

2 học sinh

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
HK
27 tháng 4 2021 lúc 15:04

à mình xin lỗi là 12 học sinh nhé

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
IN
27 tháng 4 2021 lúc 15:07

cfyuu

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
TT
27 tháng 4 2021 lúc 19:19

12 học sinh giỏi nhé

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
TP
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết
PA
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết
VN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
LH
Xem chi tiết