H24

Một lớp có 40 học sinh. số học sinh giỏi chiếm 25% số học sinh cả lớp. Số học sinh trung bình bằng 2/5 số học sinh giỏi. Còn lại là số học sinh khá 

a. Tính số  học sinh mỗi loại của lớp 

b. Tính tỉ số phần trăm của số học sinh khá so với số học sinh cả lớp 

NN
23 tháng 6 2016 lúc 9:25

                                                        Giải

a, Số học sinh giỏi của lớp đó là;

 40x25/100=10(học sinh)

Số học sinh trung bình của lớp đó là;

10x2;5=4(học sinh)

Số học sinh khá của lớp đó là;

40-10-4=26(học sinh)

b,Tỉ số phần trăm của số học sinh khá so với số học sinh cả lớp là;

14;40=0,35=35%

đáp số;a,hs giỏi;10hs

               hs khá;26

               hs tb;4]

b,35%

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NH
Xem chi tiết
KT
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
KL
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
VQ
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết