PB

Một lô hàng có 100 sản phẩm, biết rằng trong đó có 8 sản phẩm hỏng. Người kiểm định lấy ra ngẫu nhiên từ đó 5 sản phẩm. Tính xác suất của biến cố A: “ Người đó lấy được đúng 2 sản phẩm hỏng” ?

A.  P A = 2 25 .

B.  P A = 299 6402 .

C.  P A = 1 50 .

D.  P A = 1 2688840 .

CT
14 tháng 7 2018 lúc 10:06

* Số phần tử của không gian mẫu:  Ω = C 100 5 .

*  Trong 100 sản phẩm đó có 8 sản phẩm hỏng  và 92 sản  phẩm không hỏng nên số phần tử của  biến cố A là: n A = C 8 2 . C 92 3 .  

Xác suất của biến cố A :  P A = n A Ω = 299 6402 .

Chọn đáp án B.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TT
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết