HL

Một kính hiển vi có tiêu cự của vật kính là f 1   =   1   cm , tiêu cự của thị kính là f 2   =   4   cm , khoảng cách giữa hai kính là O 1 O 2   =   21   cm .Cho Đ   =   25   cm . Độ bội giác của kính khi ngắm chừng ở vô cực là:

A. G = 105

B. G = 100

C. G = 131,25

D. G = 80

VN
4 tháng 6 2019 lúc 9:27

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết