HL

Một khung dây phẳng đặt trong từ trường đều B = 5 . 10 - 2   T . Mặt phẳng khung dây hợp với B →  một góc α = 30 o . Khung dây giới hạn bởi diện tích 12 c m 2 . Độ lớn từ thông qua diện tích S là:

A. 0 , 3 . 10 - 5   W b

B. 3 . 10 - 5   W b

C.  0 , 3 3 . 10 - 5   W b

D.  3 3 . 10 - 5   W b

VN
10 tháng 5 2017 lúc 16:03

Đáp án B

Mặt phẳng khung dây hợp với  B →  một góc  α = 30 ° ⇒ φ = n → ; B → = 60 °

Φ = B S cos φ = 5.10 − 2 .12.10 − 4 . cos 60 ° = 3.10 − 5 W b

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết