NA

một khối kim loại có thể tích 3 dm3 cân nặng 24,6 kg. hỏi 350 cm3 kim lại đó cân nặng bao nhiêu ki-lô-gam

H24

Đổi 3dm\(^3\)= 3000 cm\(^3\) 

350cm\(^3\) kim loại đó cân nặng là:

24,6x350:3000=2,87(cm\(^3\))

Đáp số: 2,87cm\(^3\)

Bình luận (0)
TY
27 tháng 2 2022 lúc 11:34

Đổi 3dm3=3000cm3

350cm3 kim loại đó cân nặng số ki-lô-gam là :
24,6 x 350 : 3000 = 2,87 ( kg )

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
MN
Xem chi tiết
NG
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
BH
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết