HL

Một hòn gạch “hai lỗ” có khối lượng 1,6kg. Hòn gạch có thể tích 1200cm3. Mỗi lỗ có thể tích 192cm3. Tính khối lượng riêng và trọng lượng riêng của gạch (H.11.1)

Giải SBT Vật Lí 6 | Giải bài tập Sách bài tập Vật Lí 6

Tóm tắt:

Gạch có: m = 1,6kg; V = 1200cm3

Mỗi lỗ có: V0 = 192cm3

Khối lượng riêng D = ?

 

Trọng lượng riêng d = ?

VN
6 tháng 6 2017 lúc 9:15

D = 1960,8 kg/m3; d= 19608 N/m3

Thể tích thực của hòn gạch là:

Vt = 1200 – (192 x 2) = 816 cm3 = 0,000816 m3

Khối lượng riêng của gạch:

Giải SBT Vật Lí 6 | Giải bài tập Sách bài tập Vật Lí 6

Trọng lượng riêng của gạch: d = 10 x D = 19607,8 N/m3

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
LD
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
NC
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
ka
Xem chi tiết