H24

Một hình thang có S là 218,7 cm2. Đáy bé bằng 4/5 đáy lớn và hiệu của 2 đáy = 3.6 cm. Vậy chiều cao hình thang đó là......cm

H24
18 tháng 6 2021 lúc 7:53

vào trang lớp 5 mà hỏi em nhéhaha

Bình luận (0)
MH
18 tháng 6 2021 lúc 7:55

sao lớp 6 lại có cái này

Bình luận (1)
H24
18 tháng 6 2021 lúc 8:09

 

Một hình thang có S là 218,7 cm2. Đáy bé bằng 4/5 đáy lớn và hiệu của 2 đáy = 3.6 cm. Vậy chiều cao hình thang đó là 13,5 cm

 

Bình luận (1)
H24
18 tháng 6 2021 lúc 8:15

Cạnh đáy bé là :

\(3,6:\left(5-4\right).4=14,4\left(cm\right)\)

Cạnh đáy lớn là:

\(14,4+3,6=18\left(cm\right)\)

\(\Rightarrow\) Chiều cao của hình thang là:

\(\dfrac{218,7.2}{h}=\text{đáy}_{\text{lớn}}+\text{đáy}_{\text{bé}}\\ \Rightarrow h=\dfrac{437,4}{32,4}=13,5\left(cm\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NK
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết