LH

Một hình tam giác có đáy 15cm và chiều cao ứng với cạnh đáy đó là 36cm. Tính diện tích tam giác đó.

NM
12 tháng 11 2021 lúc 17:24

\(S=\dfrac{1}{2}\cdot15\cdot36=270\left(cm^2\right)\)

Bình luận (0)
LL
12 tháng 11 2021 lúc 17:24

\(S=\dfrac{1}{2}.a.h=\dfrac{1}{2}.15.36=270\left(cm^2\right)\)

Bình luận (0)
LH
12 tháng 11 2021 lúc 17:24

giúp mình:((

Bình luận (0)
GD
12 tháng 11 2021 lúc 17:24

Diện tích tam giác:

(15 x 36):2= 270(cm2)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PB
Xem chi tiết
CC
Xem chi tiết
LA
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
PN
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
TB
Xem chi tiết