H24

một hình lập phương có diện tích toàn phần là 384 cm2. Tính thể tích của hình đó

bạn nào giúp mình vs mình cảm ơn !

 

H24
17 tháng 3 2021 lúc 20:51

Vì chỉ có 8 x 8 = 64 nên cạnh của hình lập phương là 8 cm,thể tích hình lập phương là : 8 x 8 x 8 = 512 (cm3)

Bình luận (0)
DH
17 tháng 3 2021 lúc 20:52

Diện tích một mặt hình lập phương là: \(384:6=64=8.8\left(cm^2\right)\)

=> Độ dài cạnh hình lập phương là 8cm

Thể tích hình lập phương là 8.8.8 = 512 cm2

Bình luận (0)

Diện tích một mặt hình lập phương là: 

384:6=64=8.8(cm2)

 Độ dài cạnh hình lập phương là 8cm nên       

Thể tích hình lập phương là

8.8.8 = 512( cm2)

đáp số :...................

chúc bạn học tốt

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PB
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NK
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
DM
Xem chi tiết
RP
Xem chi tiết
VM
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết