AO

Một hình lập phương có chu vi đáy là 7/2 m.Diện tích xung qunh của hình lập phương đó là bao nhiêu?

NK
10 tháng 3 2016 lúc 11:57

tổng cạnh đáy là  :   7/8   .   diện tích một mặt :   7/8 x 7/8 = 49/64

diện tích xung quanh :  49/64 x 4 =  196/64  (m2)

Bình luận (0)
NP
10 tháng 3 2016 lúc 11:59

Cạnh hình lập phương đó là:

  7/2:4=7/8(m)

Diện tích xung quanh hình lập phương là:

   7/8 x 7/8 x 4=49/16(m2)

         Đáp số:49/16 m2

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
CY
Xem chi tiết
CA
Xem chi tiết
CY
Xem chi tiết
BM
Xem chi tiết
EO
Xem chi tiết
WR
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết
KY
Xem chi tiết
N5
Xem chi tiết