TN

Một hình chữ nhật có chiều dài 1dm7cm, chiều rộng 12cm. Hỏi chu vi hình chữ nhật đó là bao nhiêu đề-xi-mét

H24
18 tháng 11 2021 lúc 20:14

                                    Đổi 1dm7cm=17cm
                            Chu vi hình chữ nhật đó là:
                                 (17+12) x 2 = 58 (cm)
                                                    Đáp số: 58cm

Bình luận (0)
DU
18 tháng 11 2021 lúc 20:44

                                       1dm7cm=17cm

                                  chu vi hình chữ nhật là:

                                       (17+12)x2=58(cm)

                                                      Đáp số: 58 cm

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
VD
Xem chi tiết
VT
Xem chi tiết
KG
Xem chi tiết
NG
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LB
Xem chi tiết
LH
Xem chi tiết