NV

Một hình bình hành có độ dài đáy là 2dm3cm; chiều cao kém độ dài đáy 5cm. Diện tích của hình bình hành đó là bao nhiêu ?

H24
15 tháng 2 2016 lúc 10:25

đổi 2dm 3cm = 23 cm

chiều cao hình bình hành là :

23 - 5 = 18 ( cm )

diện tích hình bình hành là :

23 x 18 = 414 ( cm2)

đáp số : 414 cm2

Bình luận (0)
TT
15 tháng 2 2016 lúc 10:23

đổi 2dm3cm =23cm

chiều cao là : 23-5=18[cm]

diện tích là : 18*23 =414 cm

 

Bình luận (0)
TT
11 tháng 6 2016 lúc 15:57

Đổi:2dm 3cm=23cm

Chiều cao hình bình hành là:

23 - 5=18( cm )

Diện tích hình bình hành là:

23 x 18=414( cm2 )

Đáp số :414cm2

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
DM
Xem chi tiết
YN
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
PL
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
HP
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết