NN

Một hình bình hành có diện tích là 72cm^2, độ dài đáy gấp đôi chiều cao. Tính chiều cao hình bình hành đó.

 

HS
19 tháng 1 2019 lúc 19:46

Công thức tính chiều cao của bình hành là : \(h=S\div a\)

Gọi h là chiều cao của bình hành ta có : \(h=72\div a\cdot\frac{1}{2}\)

Độ dài đáy của hình bình hành là :  72 : 2 = 36\((cm)\)

Vậy chiều cao của hình bình hành là : 72 : 36 = 2cm

Mình không chắc nữa

Bình luận (0)
NM
23 tháng 11 2021 lúc 15:32

36 cm nhé

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
HM
Xem chi tiết
TQ
Xem chi tiết
DM
Xem chi tiết
VH
Xem chi tiết
VH
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
PN
Xem chi tiết