DH

Một hình bình hành có chiều cao là 12 cm và bằng 3/7 của độ dài đáy . Tính diện tích hình bình hành đó

NN
15 tháng 1 2023 lúc 17:03

độ dài của đáy là

`12:3/7=28(cm)`

diện tích hình bình hành là

`12xx28=336(cm^2)`

Bình luận (1)
BA
15 tháng 1 2023 lúc 17:04

Độ dài đáy của hình bình hành là:
\(12 : \dfrac{3}{7}=28\) (m)
Diện tích của hình bình hành là:
\(S=12\times28=336\) (m2)

Bình luận (1)
DH
15 tháng 1 2023 lúc 17:02

Giúp mik nhanh nhé

Bình luận (0)
CT
15 tháng 1 2023 lúc 18:28

 Độ dài đáy hình bình hành là:

  12 : \(\dfrac{3}{7}\) = 28 ( cm )

 Diện tích hình bình hành là:

  28 x 12 = 336 ( cm² )

               Đáp số: 336cm²

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
ND
Xem chi tiết
NC
Xem chi tiết
DP
Xem chi tiết
VB
Xem chi tiết
DC
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết