HL

Một hạt có điện tích 3 , 2 . 10 - 19 C khối lượng 6 , 67 . 10 - 27 k g được tăng tốc bởi hiệu điện thế U = 1000V. Sau khi tăng tốc hạt này bay vào trong từ trường điều có B = 2T theo phương vuông góc với các đường sức từ. Tính lực Lorentz tác dụng lên hạt đó.

A. F = 1,98. 10 - 13  N.

B. F = 1,75. 10 - 13  N.

C. F = 2,25. 10 - 13  N.

D. F = 2,55. 10 - 13  N.

VN
18 tháng 3 2017 lúc 3:17

Đáp án: A

Áp dụng định lý biến thiên động năng:

Lực Lorentz tác dụng lên hạt là:

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết