HL

Một giọt nước rơi tự do từ độ cao 45m xuống đất. Cho g = 10 m/ s 2 . Thời gian giọt nước rơi tới mặt đất là bao nhiêu?

A. 4,5 s.

B. 2,0 s.

C. 9,0 s.

D. 3,0 s.

VN
23 tháng 7 2017 lúc 4:47

Chọn B.

Thời gian giọt nước rơi tới mặt đất là:   t   =   2 h g = 2 . 45 10 = 3 s

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
PN
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết