HL

Một electron có q = - 1 , 6 . 10 - 19 C và khối lượng của nó bằng 9 , 1 . 10 - 31 kg. Xác định độ lớn gia tốc a mà e thu được. Khi đặt trong điện trường đều E = 100 V/m.

A. a = 1 , 758 . 10 13   m / s 2

B. a = 1 , 2 . 10 13   m / s 2

C.   a = 1 , 9 . 10 13 m / s 2

D. a = 1 , 25 . 10 13   m / s 2

VN
20 tháng 11 2018 lúc 5:47

Chọn đáp án A.

Ta có lực điện tác dụng lên điện tích là

Lực điện gây gia tốc cho electron 

Vậy độ lớn gia tốc a mà electron thu được là 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết