HL

Một electron bay vào trong từ trường đều với vận tốc ban đầu vuông góc với véc tơ cảm ứng từ. Biết v = 2 . 10 5   m / s , B = 0 , 2 T . Tính lực Lo-ren-xơ tác dụng lên electron. Cho  m e = 9 , 1 . 10 - 31   k g   ,   q e = - 1 , 6 . 10 - 19   C .

VN
22 tháng 2 2018 lúc 10:49

Lực Lo-ren-xơ: f = e v B sin α = 0 , 64 . 10 - 14   N . .

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết