HL

Một dòng điện xoay chiều có tần số f = 50 Hz, có cường độ hiệu dụng I = 3   A . Lúc t = 0, cường độ tức thời là i = 2,45 A. Biểu thức của cường độ dòng điện tức thời là

A.  i = 3     cos ( 100 πt ) A

B.  i = 6     cos ( 100 πt - π / 2 ) A

C.  i = 6     sin ( 100 πt ) A

D.    i =   6     cos ( 100 πt ) A

VN
5 tháng 7 2017 lúc 6:17

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết