HL

Một dòng điện xoay chiều có cường độ hiệu dụng 4 A, tần số 50 Hz và có giá trị cực đại tại thời điểm t = 0. Viết biểu thức của cường độ dòng điện.

VN
23 tháng 6 2019 lúc 11:44

Viết biểu thức của cường độ dòng điện.

I 0  = I 2 = 4 2 A

ω = 2 π f = 100 π (rad/s)

t = 0; i =  I 0 cos φ  =  I 0  ⇒ cos φ  = 1 ⇒  φ  = 0

i = 4 2 cos100 π t (A)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết