QH

Một đội công nhân có 30 người được giao làm xong một công việc trong 20 ngày, mỗi ngày làm việc 8 giờ. Sau 5 ngày, đội được bổ sung thêm 10 người và ban lãnh đạo quyết định tăng thời gian làm việc lên 10 giờ mỗi ngày. Hỏi đội công nhân đó hoàn thành công việc được giao trong bao nhiêu ngày? Biết rằng năng suất làm việc của mọi người là như nhau.

H24
23 tháng 5 2024 lúc 21:41

1 người làm 8 giờ hết số ngày là : 20 x 30 = 600 ( ngày )

1 người làm 1 giờ hết số ngày là : 600 x 8 = 4800 ( ngày )

Sau 5 ngày 1 người cần phải làm số ngày như trên là : 4800 - ( 5 x 30 x 8 ) = 3600 ( ngày )

Đội công nhân làm được số ngày là sau quyết định của ban lãnh đạo là : 

3600 : 40 : 10 = 9 ( ngày )

Đ/s : 9 ngày

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NH
Xem chi tiết
NK
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
DB
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HM
Xem chi tiết
DA
Xem chi tiết
NX
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết