DX

một đoàn tàu chuyển động trong 5 giờ với vận tốc trung bình30km/h tính quãng đường tàu đi được

H24
23 tháng 9 2015 lúc 21:27

Quãng đường tàu đi được: S = v.t = 30 . 5 = 150 km.

Bình luận (0)
LZ
14 tháng 9 2017 lúc 15:28

Quãng đường tàu đi được trong 5 giờ là:

S=v.t=30.5=150(km)

Vậy quãng đường tàu đi được là 150 km.

Bình luận (0)
KS
15 tháng 9 2017 lúc 15:50

quãng đường tàu đi được là S=v.t=30.5=150(km)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
VA
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết