HL

Một đoạn mạch gồm R = 60 Ω , cuộn dây có điện trở thuần r = 20 Ω , độ tự cảm L = 0 , 4 π H  và tụ điện có điện dung C. Đặt vào hai đầu đoạn mạch điện áp có biểu thức u = 200 cos 100 π t V . Khi cường độ dòng điện hiệu dụng trong mạch cực đại thì giá trị của C và công suất tiêu thụ trong mạch là

A. 39,8μF;125W

B. 9,6μF; 250W

C. 79,6μF; 250W

D. 159,2μF; 125W

VN
31 tháng 8 2018 lúc 13:29

Đáp án C

I cực đại khi cộng hưởng ⇒ Z C = Z L = 40 ( Ω ) P = U 2 R + r ⇒ C = 79 , 6 ( μ F ) P = 250 ( W )

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết