HL

Một đoạn mạch gồm ba điện trở  R 1  = 9Ω,  R 2  = 18Ω và  R 3  = 24Ω được mắc vào hiệu điện thế U = 3,6V như sơ đồ hình 5.7. Tính số chỉ I của ampe kế A và số chỉ I 12  của ampe kế A 1

Giải SBT Vật Lí 9 | Giải bài tập Sách bài tập Vật Lí 9

VN
25 tháng 7 2018 lúc 4:19

Số chỉ của ampe kế A là:Giải SBT Vật Lí 9 | Giải bài tập Sách bài tập Vật Lí 9

Vì cụm đoạn mạch R 12  mắc song song với  R 3  nên U 12 = U 3  = U = 3,6V

Số chỉ  I 12  của ampe kế  A 1  bàng cường độ dòng điệnGiải SBT Vật Lí 9 | Giải bài tập Sách bài tập Vật Lí 9

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
ET
Xem chi tiết
9T
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết