H24
Một đám đất hình chữ nhật có chiều rộng = 3 phần chiều dài 4phần và có diện tích là 768m2.Tính chu vi của đám đất đó

 

HC
5 tháng 2 2016 lúc 10:29

bạn ơi , chưa có đủ thông tin để mình giải giúp bạn bài này 

xin lỗi nha

Bình luận (0)
ND
5 tháng 2 2016 lúc 10:37

1/Chia chiều rộng thành 3 phần,chiều dài thành 4 phần ta có 12 ô vuông,mỗi ô có diện tích là : 768:12=64(m2) 
Cạnh ô vuông là 8 m 
Chiều dài đám đất là:    8 x 4 = 32 (m) 
Chiều rộng đám đất là : 8 x 3 = 24 (m) 
Chu vi đám đất :        (32 + 24) x 2 = 112 (m) 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NT
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
CA
Xem chi tiết
LH
Xem chi tiết