TN

Một cửa hàng nhập về 1 thùng nước sát khuẩn với giá 600 000 đồng.

Sau khi bán cửa hàng lãi được 15% . Hỏi cửa hàng bán thùng nước sát khuẩn đó với giá bao nhiêu tiền ?

KH
8 tháng 1 2022 lúc 15:26

1% của thùng nước sát khuẩn giá là :
600 000 : 100 = 6 000 ( đồng )
Cửa hàng lãi đc số tiền là :
6 000 . 15% = 90 000 ( đồng )
Vậy cửa hàng bán thùng nước sát khuẩn đó với giá tiền là :
600 000 + 90 000 = 690 000 ( đồng )

Bình luận (0)
TC
8 tháng 1 2022 lúc 15:29

690 000

Bình luận (0)
VN
8 tháng 1 2022 lúc 15:38

690000

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
KD
Xem chi tiết
KD
Xem chi tiết
DA
Xem chi tiết
NK
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết