NK

Một cửa hàng nhập vào mỗi hộp bánh là 70000 đồng. Hỏi cửa hàng phải bán hộp bánh đó ra với giá bao nhiêu để được lãi 20% giá bán mỗi hộp bánh? 

H24
24 tháng 2 2016 lúc 14:16

20% giá bán của hộp bánh là: 70000 x 20/100 = 14000 đồng

Ngươi đó phải bán ra với giá để được lãi 20% giá mỗi hộp bánh là: 70000 + 14000 = 84000 đồng

Đáp số: 84000 đồng

Bình luận (0)
SC
24 tháng 2 2016 lúc 14:17

20% giá hộp bánh là:70000:100x20=14000(đồng)                                                                                              Số tiền bán ra để lãi 20% là:70000+14000=84000(đồng)                                                                                                       Đáp số : 84000 đồng

Bình luận (0)
TZ
24 tháng 2 2016 lúc 14:22

Tỉ số phần trăm ứng với 70000 đồng là : 100%

    Tỉ số phần trăm của số tiền lãi và vốn khi của hàng bán hộp bánh là :

         100% + 20% = 120%

    Để lãi 20% giá hộp bánh thì cửa hàng phải bán nó với giá là "

         70000 : 100 x 120 = 84000 ( đồng )

             Đáp số : 84000 đồng .

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
ES
Xem chi tiết
PS
Xem chi tiết
PN
Xem chi tiết
MM
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
DQ
Xem chi tiết
LA
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
CD
Xem chi tiết