H24

một cửa hàng buôn bán hoa quả đặt hàng 4.5 tấn cam với giá 18000 đồng một kg tiền vận chuyển là 1600000 giả sử 10% số cam bị hỏng trong quá trình vận chuyển và tất cả số cam đều bán đc hãy tính xem mỗi kg cam cần bán với giá bao nhiêu để thu lãi 8%

 

BO
4 tháng 2 2017 lúc 10:19

4,5 tấn = 4 500 kg

Tiền vốn mua và vận chuyển 4,5 tấn cam :

18 000 x 4 500 + 1 600 000 = 82 600 000 đ

Số cam bán :

4 500 x (1 - 10%) = 4 050 kg

Để lãi 8% số tiền bán là :

82 600 000 x (1 + 8%) = 89 208 000 đ

Mỗi kg cam bán giá :

89 208 000 : 4 050 = 22 026, 66 đ

Bình luận (0)
NT
12 tháng 5 2017 lúc 21:08

ê đoạn ( số cam bán ) 

tại sao lại 4500 x ( 1 x 10 % ) = 4050

Bình luận (0)
HA
14 tháng 5 2017 lúc 15:54

tại vì 10 phần tră cam bị hỏng mà

Bình luận (0)
NT
14 tháng 5 2017 lúc 20:33

yo TA ! 

Bình luận (0)
PN
27 tháng 7 2017 lúc 20:44

4,5 tấn= 4 500 kg

tiền vốn mua và vận chuyển 4 500kg là

18 000x4 500+1 600 000=82 600 000(đồng)

số cam 

bị hỏng là : 4500 x 0,1 = 450 kg

Số cam bán được là : 4500 - 450 = 4050 kg

Tổng số tiền thu được dể lãi 8% so với số tiền bỏ ra là 

82.600.000 : 100 x 108 = 89.208.000đ

Mỗi cân cam phải bán là 

89.208.000 : 4050 = 22027 đồng

Đáp số : 22027 đồng 

Bình luận (0)
KN
25 tháng 6 2021 lúc 14:43

AI MÀ BIẾT ĐƯỢC

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
TH
28 tháng 12 2023 lúc 17:44

hơn lòng vòng nhưng dễ

\(\dfrac{ }{ }\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
DN
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NP
Xem chi tiết
NG
Xem chi tiết
VT
Xem chi tiết
NP
Xem chi tiết
TQ
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết