LC

Một con thuyền khi ngược dòngco vận tốc là 6,8 km/gio. Biết vận tốc dòng nước là 1,7km/gio. Tính vận tốc thuyên khi xuôi dòng.

TM
14 tháng 6 2016 lúc 15:56

Vận tốc của con thuyền khi nước lặng là :

      6,8 + 1,7 = 8,5 ( km/giờ )

Vận tốc thuyền khi xuôi dòng là :

   8,5 + 1,7 = 10,2 ( km/giờ )

    Đáp số : 10,2 km/giờ

Bình luận (0)
VT
14 tháng 6 2016 lúc 15:57

Vận tốc của vật là 

6,8+1,7=8.5[km/giờ]

Vận tốc tốc khi xuôi dòng là 

8,5+1,7=10.2[km/giờ]

đáp số 10,2km/giờ

k cho mình đi chớ mình chưa có

Bình luận (0)
HK
14 tháng 6 2016 lúc 15:57

Vận tốc xuôi dòng là: (6,8 + 1,7) + 1,7 = 10,2 (km/giờ)

Đáp số: 10,2 km/giờ

Bình luận (0)
NP
14 tháng 6 2016 lúc 15:57

10,2 km/h nha bạn

Bình luận (0)
VT
14 tháng 6 2016 lúc 15:58

vật tốc của vật;

6,8+1.7=8.5

vận tốc cưa xuôi dòng

8.5+1.7=10,2

Bình luận (0)
TM
14 tháng 6 2016 lúc 15:59

Vận tốc của con thuyền khi nước lặng là :

      6,8 + 1,7 = 8,5 ( km/giờ )

Vận tốc thuyền khi xuôi dòng là :

   8,5 + 1,7 = 10,2 ( km/giờ )

    Đáp số : 10,2 km/giờ

Bình luận (0)
NN
14 tháng 6 2016 lúc 16:01

vận tốc xuôi dòng là

 6,8+1,7+1,7=10,2

        đáp số 10,2 km/h

Bình luận (0)
NN
14 tháng 6 2016 lúc 16:04

Vận tốc của con thuyền khi nước lặng là :

         6,8 + 1,7 = 8,5 ( km / giờ )

Vận tốc thuyền khi xuôi dòng là :

        8,5 + 1,7 = 10,2 ( km / giờ )

Bình luận (0)
DL
14 tháng 6 2016 lúc 16:10

Khi ngược dòng vận tốc di chyển thực tế là:\(v_{ng}=v_{th}-v_n=6,8\)(km/h)

Mà \(v_n=1,7\)km/h => \(v_{th}=6,8+1,7=8,5\)(km/h)

Khi xuôi dòng vận tốc di chyển thực tế là:\(v_x=v_{th}+v_n=8,5+1,7=10,2\)(km/h).

Bình luận (0)
VT
14 tháng 6 2016 lúc 17:03

Vận tốc của con thuyền khi nước lặng là :

      6,8 + 1,7 = 8,5 ( km/giờ )

Vận tốc thuyền khi xuôi dòng là :

   8,5 + 1,7 = 10,2 ( km/giờ )

    Đáp số : 10,2 km/giờ

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
SL
Xem chi tiết
ES
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
QA
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
QA
Xem chi tiết
SU
Xem chi tiết