B. 1,4 m/s
Vì khi con lắc qua vị trí cân bằng (x = 0) thì thế năng bằng 0, động năng cực đại (bằng cơ năng):
=
KA2 => Vmax = A.
= 0,1
≈ 1,4 m/s.
B . 1,4m.s
Khi con lắc qua vị trí cân bằng (x = 0) thì thế năng bằng 0, động năng cực đại (bằng cơ năng):
=
KA2 => Vmax = A.
= 0,1
≈ 1,4 m/s.